ChinSu Forum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cách Tạo Ảnh Động

Go down

Cách Tạo Ảnh Động Empty Cách Tạo Ảnh Động

Bài gửi by Admin Wed Apr 28, 2010 8:37 am

Cách tạo Avatar và hình ảnh động .

Ulead Gift Animator

Download chương trình tạo ảnh động tại đây : [You must be registered and logged in to see this link.].

• Khi xuất hiện một cửa sổ mới , các bạn click chọn SAVE ( vào đâu cũng được , tốt nhất là save trên desktop ) . Nhiều bạn cứ tiện tay chọn OPEN rồi đừng hỏi sao ko có trong máy mình nhé.
  • Sau khi SAVE về máy , bạn sẽ thấy xuất hiện một file zip . Việc bạn cần làm là UnZip nó :

Click phải chuột >> chọn Extract Here .
    Cách Tạo Ảnh Động Upzip
  • Okie , koi như là xong rồi đó . Sau khi UnZip rồi thì bạn sẽ có một folder mới xuất hiện trên desktop của bạn tên Ulead Gif Animator . Mở folder đó lên , bạn chọn biểu tượng Cách Tạo Ảnh Động Gamain . Có đuôi .e x e

Được sửa bởi Admin ngày Wed Apr 28, 2010 8:40 am; sửa lần 1.
Admin
Admin
Admin
Admin

Điểm Số : 1067
Cảm Ơn : 8

http://goldfxtrade.com

Cách Tạo Ảnh Động Empty Re: Cách Tạo Ảnh Động

Bài gửi by Admin Wed Apr 28, 2010 8:38 am

Hướng dẫn sử dụng :

Bạn sẽ thấy 1 chương trình có hình thù như hình bên dưới . Theo kinh nghiệm của tớ là bạn cứ mở đại một cái ảnh động nào đó để xem thử . Bằng cách này bạn sẽ dễ hiểu hơn về cách tạo một hình động :
Cách Tạo Ảnh Động Ulead%7E0

Nguyên lý khá đơn giản . Nếu bạn muốn hình ảnh chuyển động . Bạn phải có từ 2 đến 3 Frame ( tức khung ảnh ) trở lên . Bức ảnh sau sẽ khác bức ảnh trước về mức độ chuyển động . Ví dụ như tớ muốn tạo một hình mặt cười lắc lư thế này . Tớ sẽ ghép 2 tấm ảnh trái phải như thế này :

Cách Tạo Ảnh Động Aka2 Cách Tạo Ảnh Động Aka1

Những tiện ích :

Nếu bạn vẫn chưa rõ lắm về cách tạo ảnh động như trên . Bạn có thể sử dụng những công cụ tạo ảnh động có sẵn trong UleadGifAnimator :

Trên thanh công cụ : Click chọn vào Frame >> Add Banner Text
Trong khung Add Banner Text gồm có các phần : Text | Effects | Frame Control | Neon |
Text : Là nơi bạn gõ chữ mà bạn muốn xuất hiện trên hình . Chọn màu , font chữ ..v..v..
Cách Tạo Ảnh Động Addtext2
Effects : Nơi bạn chọn lựa những hiệu ứng cho dòng text của bạn
Ví dụ như "Scroll Left" là sang trái . "Drop" là chữ sẽ rơi xuống . " Fade " là chữ sẽ biến mất .

Cách Tạo Ảnh Động Addtext

Click vào Start Review để xem trước dòng text của bạn sẽ chuyển động như thế nào . Nhấn Ok khi đã ưng ý để hoàn tất
Admin
Admin
Admin
Admin

Điểm Số : 1067
Cảm Ơn : 8

http://goldfxtrade.com

- Similar topics